Saturday, April 6, 2024

ಒಂದಿಷ್ಟು ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ ತಗೊಳ್ಳಿ-25

ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರಿಸ್ ಮಸ್ ಹಬ್ಬದ ಶುಭಾಶಯಗಳನ್ನು ಕೋರುತ್ತಾ ಈ ಅಂಕಣವು ಇಪ್ಪತ್ತೈದನೇ ವಾರಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ ಸಂತಸವನ್ನೂ ನಿಮ್ಮೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಅದರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಿನ ವಾರದ ಲೇಖನ ಮುಂದಿನ ವರುಷ ಬರುವ ಕಾರಣ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಓದುಗರಿಗೂ ಹೊಸ ವರುಷದ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳನ್ನೂ ಉಣಬಡಿಸುತ್ತಿರುವೆ.ಒಟ್ಟಾರೆ ಈ ವಾರ ಶುಭಾಶಯಗಳ ಸುರಿಮಳೆ!
ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ವರುಷಗಳು ಬರುತ್ತವೆ, ಹೋಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಮಲಗಲು ಬಿಡದಂಥ ಹೊಸ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನಾವು ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡು ಅವುಗಳ ಹಿಂದೆ ಓಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಕನಸುಗಳು, ಹೊಸ ಐಡಿಯಾಗಳು, ನವನವೀನ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಇವು ಪ್ರತಿ ವರುಷವೂ ಹೊಸದಾದಾಗ ನಾವು ಹೊಸ ವರುಷ ಬರಲು ಸಂಭ್ರಮದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತೇವೆ, ಹಾಗೇನೇ ಆ ವರುಷ ಕಳೆಯುವಾಗಲೂ ನಮಗೆ ನಮ್ಮ ಸಾಧನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯೆನಿಸುತ್ತದೆ! ಅದರ ಬದಲು ನನ್ನ ಈ ವರ್ಷದ ಸಾಧನೆ ಶೂನ್ಯವೆನಿಸಿದಾಗ ಬೇಸರವಾಗುವುದಿಲ್ಲವೇ?
ಸಾಧನೆ ಚಿಕ್ಕದಾದರೂ ಹೊಸದಾಗಿರಬೇಕು. ನಮ್ಮನ್ನು ನಾಲ್ಕು ಜನ ಗುರುತಿಸಬೇಕೆಂಬ ಬಯಕೆ ಮಾನವ ಸಹಜ ಗುಣ. ಹಾಗಾಗಲು ನಾವೇನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದೂ ಬೇಕಲ್ಲವೇ?
ಈ ಹೊಸ ವರುಷ 2019ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸೋಣ. ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಾವೇ ಮೇಲೆತ್ತುವ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡೋಣ. ಇತರರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಹಾಯ ಮಾಡೋಣ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಸುಮ್ಮನಿರೋಣ. ಬೇರೆಯವರ ಮನ ನೋಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಪಣ ತೊಡೋಣ. ಅಷ್ಟು ಸಾಕಲ್ಲವೇ ಹೊಸ ವರುಷದ ಪ್ಲಾನಿಂಗ್? ಸಂತಾಕ್ರೂಸರೂ ಖುಷಿ ಪಟ್ಟು ನಿಮಗೊಂದು ವರ ನೀಡಿ ಬಿಡಬಹುದು! ನೀವೇನಂತೀರಿ?

@ಪ್ರೇಮ್@
Feed back @ [email protected]

More from the blog

ಕೊಳವೆ ಬಾವಿಗೆ ಬಿದ್ದ 2 ವರ್ಷದ ಕಂದಮ್ಮ : ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಅರ್ಧ ಅಡಿಯಷ್ಟೇ ಬಾಕಿ

ವಿಜಯಪುರ: ಕೊಳವೆ ಬಾವಿಗೆ ಬಿದ್ದಿರುವ ಮಗು ಸಾತ್ವಿಕ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದ್ದು, ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಅಂತಿಮ ಹಂತಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ. ಮಗು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದ್ದು, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿದೆ. 16 ಅಡಿ ಆಳದಲ್ಲಿರುವ ಸಾತ್ವಿಕ್ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ 22 ಅಡಿ ಆಳದವರೆಗೆ ಸುರಂಗ...

ಮಿತಿ ಮೀರಿದ ತಾಪಮಾನ : ಖಡಕ್​ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಕೊಟ್ಟ ಹವಾಮಾನ ಇಲಾಖೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿರು ಬಿಸಿಲು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಮುಂದಿನ 14 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಬಿಸಿಗಾಳಿ ಬೀಸಲಿದೆ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಕೋಪ ನಿಗಾ ಕೇಂದ್ರ (KSNDMC) ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ. ರಾಜ್ಯದ ಹಲವು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್​...

ಮನೆಯ ಮಹಡಿಯಿಂದ ಬಿದ್ದು ಬಾಲಕ ಸಾವು

ಬಂಟ್ವಾಳ: ಮನೆಯ ಮಹಡಿಯ ಮೇಲಿಂದ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದು ಬಾಲಕನೋರ್ವ ಮೃತಪಟ್ಟ ಘಟನೆ ಎ.‌ ೧ರ ಮುಂಜಾನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಬಂಟ್ವಾಳ ಜಕ್ರಿಬೆಟ್ಟು ನಿವಾಸಿ ದಿನೇಶ್ ಪೂಜಾರಿ ಅವರ ಪುತ್ರ ಆದಿಶ್(೧೫) ಮೃತಪಟ್ಟ ಬಾಲಕ. ಆತ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡಮ್ಮನ...

ಮಾಂಸ ಪ್ರಿಯರಿಗೆ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ ಶಾಕ್.. ಕೋಳಿ ಮಾಂಸದ ದರ ಏರಿಕೆ

ಮಂಗಳೂರು: ಕೋಳಿಮಾಂಸ, ಮೀನಿನ ದರ ಏರುಗತಿ ಯಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಮಾಂಸಾಹಾರ ಪ್ರಿಯರ ಜೇಬಿಗೂ ಕತ್ತರಿ ಬೀಳುವಂತಾಗಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೋಳಿಮಾಂಸಕ್ಕೆ (ವಿದ್‌ ಸ್ಕಿನ್‌) ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ ಬ್ರಾಯ್ಲರ್‌ ಕೆಲವು ಕಡೆ 235-240 ರೂ., ಟೈಸನ್‌ 270 ರೂ....