ಕಲ್ಲಡ್ಕ: ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಪಸರಿಸಿದ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‍ನ್ನುತಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿ ಲಾಕ್‍ಡೌನ್‍ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದೆ.  ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ಇದೊಂದು ದಿಟ್ಟ ಹೆಜ್ಜೆಯೂ ಹೌದು. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಅದೆಷ್ಟೋ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೇ ಊಟಕ್ಕೂತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವುದು ತಿಳಿದು ಬಂತು. ಇದನ್ನು ಮನಗಂಡ ಕಲ್ಲಡ್ಕ ಶ್ರೀರಾಮ ವಿದ್ಯಾಕೇಂದ್ರದ ಹಿರಿಯರಾದ ಡಾ| ಪ್ರಭಾಕರ ಭಟ್‍ಕಲ್ಲಡ್ಕ ಇವರು ವಿದ್ಯಾ ಕೇಂದ್ರದ ಎಲ್ಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮನೆಗೆ ದೂರವಾಣಿ ಮಾಡಿಅವರ ಮನೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅಲ್ಲದೇ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಮನೆಗೆ ಆಹಾರ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳು ಬೇಕಾದಲ್ಲಿ ಕೂಡಲೇ ವಿಚಾರಿಸಿ ತಿಳಿಸಬೇಕು ಎಂದರು. ಶಿಕ್ಷಕರು ಮನೆಗೆ ದೂರವಾಣಿ ಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಊಟಕ್ಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಅನುಭವಿಸುವ ಎಷ್ಟೋ ಮನೆಗಳು ತಿಳಿದು ಬಂತು. ಅವರಿಗೆ ಕೂಡಲೇ ಒಂದು ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಕಿ ಹಾಗೂ ಇತರ ಆಹಾರ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ತುಂಬಿಸಿಕೊಂಡು ಅವರ ಮನೆ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ತಲುಪಿಸಲಾಯಿತು. ಹೀಗೆ 367 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮನೆಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಇತರ ಮನೆಗಳಿಗೂ ಆಹಾರ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸಲಾಯಿತು. ಶ್ರೀರಾಮ ವಿದ್ಯಾ ಕೇಂದ್ರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದಲೂ ಮಾಡುತ್ತಾ ಬಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಈ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿಯೂ ವಿದ್ಯಾಕೇಂದ್ರದ ಸ್ಪಂದನೆ ಜನ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆದಿದೆ.

LEAVE A REPLY

 Click this button or press Ctrl+G to toggle between Kannada and English

Please enter your comment!
Please enter your name here