ಮುಂಬಯಿ: ಮಾರ್ಚ್ 8, ಜಾಗತಿಕ ಮಹಿಳಾ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆ. ಈ ದಿನ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ದಿನ ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚದ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಇದೇ ಸ್ತ್ರೀಶಕ್ತಿಯ ಸರ್ವೋತ್ಕೃಷ್ಟತೆ ಎಂದರೂ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು. ಆದ್ದರಿಂದಲೇ ಓರ್ವ ನಾರಿಯಾಗಿ ಹುಟ್ಟುಪಡೆದ ನಾವು ಮಹಿಳೆಯರು ಅದೃಷ್ಟರು ಎಂದು ರಾಯಾನ್ ಇಂಟರ್‌ನೇಶನಲ್ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಮೂಹದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮೇಡಂ ಡಾ. ಗ್ರೇಸ್ ಪಿಂಟೊ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಮಹಿಳೆಯರ ಸಾರವನ್ನು ಮತ್ತು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಅವರ ಶ್ಲಾಘನೀಯ ಕೊಡುಗೆ ಮನವರಿಸಿ ಆಚರಿಸುವ ಸುದಿನ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಮಹಿಳಾ ಸಾಧಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂತೋಷಪಡುವ ದಿನ ಇದು. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಮಹಿಳೆಯರು ದೌರ್ಜನ್ಯ ಮತ್ತು ತಾರತಮ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಲಿಂಗ ಸಮಾನ ಜಗತ್ತನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಏಕತೆ ಮತ್ತು ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವುದರತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಮಹಿಳೆಯರು ಗಾಜಿನ ಸೀಲಿಂಗ್‌ನ್ನು ಮುರಿದು ವಿಜಯ ಶಾಲಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಎಲ್ಲೆಡೆ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಅಭೂತಪೂರ್ವವಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರ, ಸ್ವಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಸದೃಢರಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಗಮನ ಸೆಳೆಯುವ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಚೇಂಬರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀ (ಎಫ್‌ಐಸಿಸಿಐ) ಇದರ ಮಹಿಳಾ ವಿಭಾಗವು ಸ್ತ್ರೀಯರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆ, ಕೌಶಲ್ಯ, ಅನುಭವಗಳು ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಾದ್ಯಂತ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 6800ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಈ ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಉದ್ಯಮಶೀಲತೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಕಾಣುತ್ತೇವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಹಿಳಾ ಸಬಲೀಕರಣ ಮತ್ತು ಅವರ ಉನ್ನತಿಗಾಗಿ ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡ ಅವಕಾಶ ಸದ್ಯ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿದೆ.

ಎಲೀನರ್ ರೂಸ್ವೆಲ್ಟ್ ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರಚಂಡ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸುಂದರವಾಗಿ ವರ್ಣಿಸುತ್ತಾ ಮಹಿಳೆ ಒಂದು ಚಹಾ ಚೀಲದಂತೆ. ನಾವು ಅವಳನ್ನು ಬಿಸಿನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕುವವರೆಗೂ ಅವಳು ಎಷ್ಟು ಬಲಶಾಲಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಅಂದಿದ್ದಾರೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಮಹಿಳೆಯರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆ, ಧೈರ್ಯ, ನಿರಂತರತೆ ಮತ್ತು ಆಲಿಸುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಂತಹ ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದ ಆಶೀರ್ವದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅನೇಕ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಿದ್ದು, ನಂಬಲಾಗದ ಬಹುಕಾರ್ಯ ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭೂತಿ ಹೊಂದಬಹುದು. ಇಂತಹ ಉಡುಗೊರೆಗಳಿಂದ ಸ್ವತಃ ತಮ್ಮ ಕರಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ಹಾದಿಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಸಾಧಿಸಿದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿನ ಸಾಮಾಜಿಕ, ಆಥಿಕ ವಾತಾವರಣದ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ತನ್ನ ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದಲ್ಲೂ ಬೃಹತ್ ಬದಲಾವಣೆ ತರಬಹುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ ಭೂಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿ ಜನಿಸುವುದು ಆಶೀರ್ವಾದ ಎಂದು ನೆನಪಿಡುವುದೇ ಬಹುದೊಡ್ಡ ಅಂಶ. ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಪ್ರಬಲವಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ದೇವರು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಘನತೆ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ದಯಪಾಲಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಸ್ತ್ರೀತ್ವದ ನಿಜವಾದ ಸಾರ ಮತ್ತು ಅವಳ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವವು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಈ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ, ಹೆಲೆನ್ ಕೆಲ್ಲರ್ ಅತ್ಯದ್ಭುತವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ನಾವು ನಮ್ಮಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ, ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಪವಾಡವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅವಳ ನಿಜವಾದ ಆತ್ಮವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯೂ ಮೊದಲು ತನ್ನ ಕ್ಷಿಣ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಮತ್ತು ಸಾಧಾರಣತೆ ತೊಡೆದು ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು. ನಾವು ಆಶೀರ್ವದಿಸಿರುವ ಉಡುಗೊರೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ಕೃಷ್ಟತೆಗಾಗಿ ಆಶಿಸುವಂತಾಗಬೇಕು. ನಮ್ಮ ಸಮಾಜದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಭಾಗದಲ್ಲೂ ನಾವು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತರಲು ನಮಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಿವೆ. ಇದನ್ನು ಸಮರ್ಥ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಸ್ಥೈರ್ಯ ಮಾತ್ರ ಮಹಿಳೆ ಹೊಂದಬೇಕು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯ ರೂ ಇದನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶ ಮನದಟ್ಟು ಮಾಡಬೇಕು.

ಈ ಮಹಿಳಾ ದಿನ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೊಂದಿಗೆ ಜಗತ್ತನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ನಾವು ಮಹಿಳೆಯರ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸೋಣ. ನಾಡಿನ ಸಮಸ್ತ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೂ ಮಹಿಳಾ ದಿನಾಚರಣೆಯ ಶುಭಾಶಯಗಳು ಎಂದೂ ಮೇಡಂ ಡಾ| ಗ್ರೇಸ್ ಪಿಂಟೊ ಈ ಮೂಲಕ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ದಿನದ ಸಂದೇಶ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

LEAVE A REPLY

 Click this button or press Ctrl+G to toggle between Kannada and English

Please enter your comment!
Please enter your name here